ข้าวถุงแบบรวม


ข้าวถุงวันนี้มักคัดแยกเป็นเม็ดสวยๆพวกหักๆเอาไปเลี้ยงไก่ (ซึ่งเราชอบซื้อมากิน) การคัดแยกข้าวแบบนี้ทำให้ข้าวสารมีราคาแพง เราขอเสนอข้าวสารทางเลือกคือ "ข้าวรวม" คือข้าวเต็มหน่วยกับข้าวหักปนกันมาเลย ไม่ต้องคัดแยก ราคาจากโลละ ๔๐ อาจลดมาเหลือ ๒๕ ได้เลยนะ แถมยังได้รสชาติอร่อยกว่าข้าวเต็มหน่วย เพราะมันมีตัวใหญ่กลางเล็กให้เคี้ยวสนุกลิ้น ...เราเชื่อว่าใครทำข้าวถุงแบบนี้ออกมามีตลาดแน่ อย่างน้อยร้านข้าวแกงคนจน นักศึกษา ทหารเกณฑ์

หมายเลขบันทึก: 608850เขียนเมื่อ 21 มิถุนายน 2016 04:21 น. ()แก้ไขเมื่อ 21 มิถุนายน 2016 04:21 น. ()สัญญาอนุญาต: ครีเอทีฟคอมมอนส์แบบ แสดงที่มา-ไม่ใช้เพื่อการค้า-ไม่ดัดแปลง


ความเห็น (0)

ไม่มีความเห็น

 เพิ่มความเห็น
สงวนลิขสิทธิ์ © 2005-2021 บจก. ปิยะวัฒนา และผู้เขียนเนื้อหาทุกท่าน
ขอแนะนำ ClassStart ระบบจัดการการเรียนการสอนผ่านอินเทอร์เน็ต ทั้งเว็บทั้งแอปใช้งานฟรี