ความเห็น


สวัสดีเจ้า..พีสาวหละปูน

        ขอบคุณเจ้าที่เข้ามาแวะหา กล้วยไข่แถวตลาดในเมืองขายเป็นหวีเช่นกันเจ้า  ที่ขายเป็นกิโลกรัมเฉพาะกล้วยไข่ที่ส่งออก  โดยปกติที่พ่อค้าไปรับซื้อที่สวนจะซื้อขายกันเป็นตั้ง  1ตั้งมีหวีที่สมบูรณ์ 6 หวี1หวีต้องมีผลสมบูรณ์ 12 ผล  ถ้าเครือไหนไม่สมบูรณ์2เครือเท่ากับ 1 ตั้ง หรือ3 เครือเท่ากับ 2 ตั้ง  ราคาซื้อขายตั้งละ ประมาณ100 -120 บาท

พบปัญหาการใช้งานกรุณาแจ้ง LINE ID @gotoknow
ขอแนะนำ ClassStart
ระบบจัดการการเรียนการสอนผ่านอินเทอร์เน็ต
ทั้งเว็บทั้งแอปใช้งานฟรี