อนุทิน #3492

หลังจากไปซื้อผักที่ตลาดเกษตร (เจอใครด้วย อิอิ เดี๋ยวนี้เจอกันบ่อยครับ) ก็เลยไปซื้อมะพร้าวอ่อนที่ร้านประจำ ไม่ได้ไปมาสามสัปดาห์ เจอหน้าปุ๊บแม่ค้าบอกเลยว่าเดี๋ยวนี้มะพร้าวลูกละ 12 บาทแล้วนะ ขายลูกละ 8 บาทเหมือนเมื่อก่อนไม่ได้แล้ว ตะลึงๆๆๆ

เมื่อก่อนซื้อสิบลูกจ่ายไปแปดสิบบาทกินได้ทั้งสัปดาห์ มีความรู้สึกว่ามะพร้าวถูก ตอนนี้ซื้อมาสิบลูกร้อยยี่สิบ เดี๋ยวต้องกินอย่างละเอียด กินแบบลวกๆ ไม่ได้แล้ว

เขียน:
แก้ไข:

ความเห็น (0)