อนุทิน 172777


ชยันต์ เพชรศรีจันทร์
เขียนเมื่อ

จากข่าว….อาหารกลางวัน ให้นักเรียน ๒๑ บาทต่อหัวต่อคน…แปลกใจตั้งแต่ให้เพิ่มเพียง ๑ บาท ต่อมาไม่นาน…ทุกอย่างขึ้นราคา ไม่ว่าจะเป็นข้าวสารอาหารแห้ง วัสดุประกอบอาหาร..แพงขึ้นอย่างมากมาย แต่โรงเรียนจะลดคุณภาพและปริมาณอาหารไม่ได้เลย สุดท้าย…พูดไม่ออก นอกจากดูความทุเรศทุรังของรัฐบาลไทย..ไปเรื่อยๆ



ความเห็น (0)

ไม่มีความเห็น

อนุญาตให้แสดงความเห็นได้เฉพาะสมาชิก
พบปัญหาการใช้งานกรุณาแจ้ง LINE ID @gotoknow
ขอแนะนำ ClassStart
ระบบจัดการการเรียนการสอนผ่านอินเทอร์เน็ต
ทั้งเว็บทั้งแอปใช้งานฟรี