ความเห็น


        ราคาในท้องตลาดยังขายแพงมากครับ ราคาอยู่ที่ประมาณกิโลกรัมละ150-300ร้อยบาท(ช่วงต้นฤดู) แต่ที่สวนปลูกไว้เพื่อรับประทานกันเอง เพียงแค่ 20 กว่าต้น เหลือแล้วก็แบ่งปันให้ชาวบ้านใกล้เคียงได้รับประทานด้วย ในราคาบ้านบ้านครับ เมื่อ 2 ปีกว่าขายส่งกิโลละ 50 บาท แต่ปัจจุบันขอปรับขึ้นเป็น 60 บาท เพราะค่า GDP มันสูงขึ้น..ฮ่าฮ่า..

       ขอบอกที่สวนลุงเปิ้มนี้ ใช้สารชีวภาพแทนการใช้สารเคมีครับ เช่น น้ำส้มควันไม้ ช่วยเร็งการติดตาดอก และไม่มีแมลงรบกวน ปลอดภัยทั้งผู้ผลิตและผู้บริโภคครับท่าน.. 

สงวนลิขสิทธิ์ © 2005-2021 บจก. ปิยะวัฒนา
และผู้เขียนเนื้อหาทุกท่าน
ขอแนะนำ ClassStart
ระบบจัดการการเรียนการสอนผ่านอินเทอร์เน็ต
ทั้งเว็บทั้งแอปใช้งานฟรี