ตัวอย่างแผนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์หน่วยการเรียนรู้ที่ 1 ที่ได้วางแผนการสะสมชิ้นงานไว้แล้ว
แผนการจัดการเรียนรู้ |
<p class="MsoSubtitle" style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 177.2pt right 432.35pt 453.55pt"> กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนวัดแสงสรรค์</p> <h1 style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: right 432.35pt">แผนการจัดการเรียนรู้ที่ 1 หน่วยการเรียนรู้ที่ 1 เรื่อง จำนวนนับที่มากกว่า 100,000 </h1> <h1 style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: right 432.35pt 453.55pt">ผู้เขียน นางนงลักษณ์ สุดมี ครู ชำนาญการพิเศษ เวลา 1 ชั่วโมง </h1> <h1 style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: right 432.35pt 453.55pt"> </h1> <p class="MsoNormal" style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt; tab-stops: 14.2pt">1. สาระที่ 1 : จำนวนและการดำเนินการ</p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 0cm">2. มาตรฐานการเรียนรู้ ค 1.1 เข้าใจถึงความหลากหลายของการแสดงจำนวนและการใช้จำนวนในชีวิตจริง </p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt 14.2pt; TEXT-INDENT: -14.2pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 14.2pt">3. มาตรฐานการเรียนรู้ ช่วงชั้น </p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt 14.2pt; TEXT-INDENT: -14.2pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 35.45pt"> ค 1.1.1 มีความคิดรวบยอดและความรู้สึกเชิงจำนวนเกี่ยวกับ จำนวนนับ เศษส่วน และทศนิยม</p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt 35.45pt; TEXT-INDENT: -35.45pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 14.2pt"> ค 1.1.2 อ่าน เขียนตัวหนังสือและตัวเลขแสดงจำนวนนับ เศษส่วน ทศนิยม และร้อยละได้ </p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 0cm">4. หลักฐานการเรียนรู้ของนักเรียน ผลงานการวาดหลักลูกคิดแทนจำนวนพร้อมทั้งเขียนตัวเลข ฮินดูอารบิก ตัวเลขไทย และตัวหนังสือแทนจำนวนที่มากกว่า 100,000</p> <p class="MsoNormal" style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt; tab-stops: 14.2pt">5. จุดประสงค์การเรียนรู้ </p> <h2 style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt; tab-stops: 14.2pt 21.3pt 35.45pt 2.0cm"> 5.1 ด้านความรู้</h2> <p class="MsoBodyText" style="MARGIN: 0cm -0.05pt 0pt 35.2pt">5.1.1 บอกจำนวน อ่านและเขียนตัวเลขฮินดูอารบิก ตัวเลขไทยและตัวหนังสือได้ </p> <p class="MsoNormal" style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 2.0cm"> 5.2 ด้านทักษะ/กระบวนการ</p> <p class="MsoNormal" style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; tab-stops: 35.45pt 63.8pt">5.2.1 มีทักษะการให้เหตุผล การสื่อสาร การนำเสนอและการเชื่อมโยง</p> <p class="MsoNormal" style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; tab-stops: 35.45pt 63.8pt">5.2.2 มีความคิดริเริ่มสร้างสรรค์ในการทำงาน </p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 14.2pt"> 5.3 ด้านคุณลักษณะอันพึงประสงค์</p> <p class="MsoNormal" style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt">5.3.1 มีความรับผิดชอบ รอบคอบ เชื่อมั่นในตนเองและมีระเบียบวินัย</p> <p class="MsoNormal" style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt">5.3.2 เข้าร่วมกิจกรรมด้วยความสนุกสนานและเต็มใจ</p> <p class="MsoNormal" style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt">5.3.3 เห็นคุณค่าและมีเจตคติที่ดีต่อคณิตศาสตร์</p> <p class="MsoNormal" style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt; tab-stops: 14.2pt 1.0cm 35.45pt 2.0cm">6. สาระการเรียนรู้</p> <p class="MsoNormal" style="MARGIN: 0cm 0cm 0pt; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 2.0cm"> 6.1 การบอกจำนวน การอ่านและเขียนตัวหนังสือ ตัวเลขฮินดูอารบิก ตัวเลขไทย แทนจำนวน</p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 14.2pt 63.8pt">7. วิธีการจัดการเรียนรู้ </p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt 34.5pt; TEXT-INDENT: -18pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 14.2pt list 34.5pt left 63.8pt; mso-list: l0 level2 lfo1">7.1 กระบวนการสร้างความคิดรวบยอด มีขั้นตอนการสอนดังนี้</p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt 34.5pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt"> 7.1.1 สังเกต </p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 42.55pt 2.0cm 63.8pt list 143.45pt"> 7.1.2 จำแนกความแตกต่าง <p class="MsoNormal" style="text-justify: inter-cluster; margin: 0cm 0cm 0pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt list 143.45pt;"> 7.1.3 หาลักษณะร่วมฝึกทบทวนทำเอง</p> <p class="MsoNormal" style="text-justify: inter-cluster; margin: 0cm 0cm 0pt 32.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt list 143.45pt;"> 7.1.4 ระบุความคิดรวบยอด</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 32.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt list 143.45pt;"> 7.1.5 ทดสอบและนำไปใช้</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 34.5pt; text-indent: -18pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt list 34.5pt 40.85pt left 63.8pt; mso-list: l1 level2 lfo1;">7.1 กระบวนการคิดสร้างสรรค์ มีขั้นตอนการสอนดังนี้</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 69pt; text-indent: -26.45pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt list 2.0cm 69.0pt; mso-list: l1 level3 lfo1;">7.1.1 เตรียมการ/รวบรวมข้อมูล</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 69pt; text-indent: -26.45pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt list 2.0cm 69.0pt; mso-list: l1 level3 lfo1;">7.1.2 ฟักตัว/คิดหาทางเลือก</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 69pt; text-indent: -26.45pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt list 2.0cm 69.0pt; mso-list: l1 level3 lfo1;">7.1.3 กระจ่างความคิด</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 69pt; text-indent: -26.45pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt list 2.0cm 69.0pt; mso-list: l1 level3 lfo1;">7.1.4 ตรวจสอบพิสูจน์ </p> <p class="MsoNormal" style="text-justify: inter-cluster; margin: 0cm 0cm 0pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 1.0cm 2.0cm;">8. กระบวนการจัดการเรียนรู้</p> <p class="MsoNormal" style="text-justify: inter-cluster; margin: 0cm 0cm 0pt 18pt; text-indent: -3.8pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt list 18.0pt left 35.45pt; mso-list: l0 level2 lfo2;">8.1 นักเรียนทำแบบทดสอบก่อนเรียนหน่วยการเรียนรู้ที่ 1 เรื่องจำนวนนับที่มากกว่า 100,000</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 18pt; text-indent: -3.8pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt list 18.0pt left 35.45pt; mso-list: l0 level2 lfo2;">8.2 ทุกคนร้องเพลง “มาเรียนเลขกัน” โดยฟังจากครู แล้วร้องพร้อมๆ กัน </p> <p class="MsoNormal" style="text-justify: inter-cluster; margin: 0cm 0cm 0pt; text-indent: 14.2pt; text-align: justify; tab-stops: list 18.0pt left 35.45pt; mso-list: l0 level2 lfo2;">8.3 ทบทวนจำนวนตัวเลขที่ไม่เกิน 100,000โดยนักเรียนอ่านจากบัตรจำนวนตัวเลขพร้อมกันทุกคน</p> <p class="MsoNormal" style="text-justify: inter-cluster; margin: 0cm 0cm 0pt; text-indent: 14.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt list 18.0pt left 35.45pt; mso-list: l0 level2 lfo2;">8.4 นักเรียนหยิบบัตรจำนวนตัวเลขที่มีจำนวนตัวเลขตั้งแต่ 6 หลักขึ้นไป แล้วอ่านจนครบทุกคน โดยครูและเพื่อนๆ คอยช่วยให้คำแนะนำแก้ไขสำหรับนักเรียนที่ยังอ่านไม่ถูกต้องและครูอธิบายเพิ่มเติมถึงความแตกต่างระหว่างการอ่านจำนวนที่ไม่เกิน 100,000 กับจำนวนที่เกิน 100,00 ด้วยการใช้วิธี การถาม-ตอบ เพื่อให้นักเรียนเข้าใจยิ่งขึ้น</p> <p class="MsoNormal" style="text-justify: inter-cluster; margin: 0cm 0cm 0pt; text-indent: 14.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt list 18.0pt 36.0pt; mso-list: l0 level2 lfo2;">8.5 แบ่งนักเรียนออกเป็น 6 กลุ่ม แต่ละกลุ่มช่วยกันคิดจำนวนตัวเลขแสดงจำนวนที่มากกว่า 100,000 กลุ่มละ5 จำนวน แล้วเขียนเป็นตัวเลขฮินดูอารบิก ตัวเลขไทยและตัวหนังสือนำเสนอหน้าชั้นเรียน ครูอธิบายเพิ่มเติม เปิดโอกาสให้นักเรียนที่มีข้อสงสัยได้ซักถาม เสร็จแล้วจัดทำเป็นผลงานกลุ่มและตกแต่งให้สวยงาม </p> <p class="MsoNormal" style="text-justify: inter-cluster; margin: 0cm 0cm 0pt; text-indent: 14.2pt; text-align: justify; tab-stops: list 0cm left 14.2pt list 18.0pt; mso-list: l0 level2 lfo2;">8.6 นักเรียนและครูช่วยกันสรุปความรู้เรื่อง การอ่านและการเขียนตัวหนังสือตัวเลขฮินดูอารบิก ตัวเลขไทย แทนจำนวนได้ว่า จำนวนที่มีค่ามากกว่าแสน คือ จำนวนที่มีตัวเลขหกหลักขึ้นไป ตัวเลขที่อยู่ทางซ้ายของหลักหมื่นเป็นตัวเลขหลักแสน และตัวเลขที่อยู่ทางซ้ายของหลักแสนเป็นตัวเลขหลักล้าน ซึ่งจำนวนเหล่านี้สามารถเขียนได้ด้วยเลขอารบิก ตัวเลขไทยและตัวหนังสือ เพื่อแสดงจำนวนได้</p> <p class="MsoNormal" style="text-justify: inter-cluster; margin: 0cm 0cm 0pt; text-indent: 14.2pt; text-align: justify; tab-stops: 0cm 35.45pt;">8.7 ทำแบบฝึกหัดท้ายบทเรียน สร้างชิ้นงานโดยการวาดหลักลูกคิดแทนจำนวนพร้อมทั้งเขียนตัวเลขฮินดูอารบิก ตัวเลขไทย และตัวหนังสือแทนจำนวนที่มากกว่า 100,000และจดหมายเลขโทรศัพท์ เลขที่บ้าน ทะเบียนยานพาหนะของตัวเอง เป็นการบ้าน</p> <p class="MsoNormal" style="text-justify: inter-cluster; margin: 0cm 0cm 0pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt;">9. แหล่งเรียนรู้ / สื่อการเรียนรู้</p> <p class="MsoNormal" style="text-justify: inter-cluster; margin: 0cm 0cm 0pt 14.25pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt;">9.1 แบบทดสอบก่อนเรียน</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 14.25pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt;">9.2 แผนภูมิเพลง “มาเรียนเลขกัน”</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 14.25pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt;">9.3 บัตรจำนวนตัวเลข </p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 14.25pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt;">9.4 หนังสือแบบฝึกหัดคณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ 4</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt; text-indent: -7.1pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt;">10. กระบวนการวัดและประเมินผล</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 36pt; text-indent: -21.75pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt list 36.0pt; mso-list: l1 level2 lfo2;">10.1 วิธีการวัดและประเมินผล</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 64.5pt; text-indent: -29.05pt; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt list 64.5pt; mso-list: l1 level3 lfo2;">10.1.1 การตรวจแบบทดสอบก่อนเรียน หน่วยการเรียนรู้ที่ 1</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt 63.8pt;">10.1.2 การตรวจแบบฝึกหัด/ ผลงาน</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt 63.8pt;">10.1.3 การสังเกตและประเมินผลจากกิจกรรม</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 63.8pt; text-indent: 0cm; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt 63.8pt list 74.75pt; mso-list: l2 level1 lfo1;">q การให้เหตุผลในการตอบคำถามได้</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 63.8pt; text-indent: 0cm; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt 63.8pt list 74.75pt; mso-list: l2 level1 lfo1;">q การนำเสนอผลงาน</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 63.8pt; text-indent: 0cm; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt 63.8pt list 74.75pt; mso-list: l2 level1 lfo1;">q การสรุปความ การเชื่อมโยง</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 63.8pt; text-indent: 0cm; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt 63.8pt list 74.75pt; mso-list: l2 level1 lfo1;">q ความคิดริเริ่มสร้างสรรค์</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 63.8pt; text-indent: 0cm; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt 63.8pt list 74.75pt; mso-list: l2 level1 lfo1;">q ความรับผิดชอบ</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 63.8pt; text-indent: 0cm; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt 63.8pt list 74.75pt; mso-list: l2 level1 lfo1;">q ความรอบคอบ มีระเบียบวินัย</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 63.8pt; text-indent: 0cm; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt 63.8pt list 74.75pt; mso-list: l2 level1 lfo1;">q ความสนใจใฝ่รู้</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 63.8pt; text-indent: 0cm; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt 63.8pt list 74.75pt; mso-list: l2 level1 lfo1;">q การเข้าร่วมกิจกรรม</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 63.8pt; text-indent: 0cm; text-align: justify; tab-stops: 35.45pt 63.8pt list 74.75pt; mso-list: l2 level1 lfo1;">q เต็มใจทำงานร่วมกับผู้อื่น</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt;"> 10.2 เครื่องมือวัดและประเมินผล</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt;"> 10.2.1 แบบทดสอบก่อนเรียน หน่วยการเรียนรู้ที่ 1</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt;"> 10.2.3 แบบประเมินผลด้านทักษะ / กระบวนการทางคณิตศาสตร์</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt;"> 10.2.4 แบบประเมินผลด้านคุณลักษณะอันพึงประสงค์</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt;"> 10.2.5 แบบฝึกหัด / ผลงาน</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt;"> 10.2.6 แบบประเมินการจัดทำผลงาน</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt;"> 10.2.7 แบบบันทึกผลการทดสอบก่อนเรียน</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt;"> 10.3 เกณฑ์การวัดและประเมินผล</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt;"> 10.3.1 ทำแบบทดสอบก่อนเรียนถูกต้องอย่างน้อยร้อยละ 60</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.45pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 42.55pt 63.8pt;"> 10.3.2 ผลงานถูกต้องร้อยละ 60 ขึ้นไป</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt;"> 10.3.3 มีคุณลักษณะอันพึงประสงค์ผ่านเกณฑ์ ระดับ 2</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 35.2pt; text-align: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 63.8pt;"> 10.3.4 มีทักษะ/กระบวนการทางคณิตศาสตร์ผ่านเกณฑ์ ระดับ 2</p> <p class="MsoNormal" style="margin: 0cm 0cm 0pt 14.2pt; text-indent: -21.3pt; tab-stops: list 14.2pt 25.1pt left 63.8pt; mso-list: l0 level1 lfo3;">11. กิจกรรมเสนอแนะ…………………………………………………………………………………………………………………………….</p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 42.55pt 2.0cm 63.8pt list 143.45pt"> …………………………………………………………………………………………………………………………..</p> <p class="MsoNormal" style="TEXT-JUSTIFY: inter-cluster; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; TEXT-ALIGN: justify; tab-stops: 14.2pt 35.45pt 42.55pt 2.0cm 63.8pt list 143.45pt"> </p> </p>
วันนี้ไปโรงเรียนได้ความรู้จากท่านรองฯ ดร.เอกพรต โดยสอบถามข้อข้องใจเกี่ยวกับคำบางคำที่ใช้กับคอมฯจนเข้าใจและยังช่วยชี้ให้ดูด้วย ว่าคำนี้อยู่ตรงนี้ๆบอกขั้นตอนเสร็จ กลับบ้านรีบมานั่งหน้าคอมฯต้องทำให้ได้ โดยใช้ความรู้ที่ได้จากคุณOh_ho อ.ขจิต ท่านรองฯดร.เอกพรต ทำอยู่ตั้งนาน ในที่สุด ความฝันก็เป็นจริงจนได้ ดีใจที่สุดเลย ขอบคุณม๊ากๆๆๆๆๆๆ นะคะ ทั้งสามท่าน
มาชวนครูลี่ ชมจันทร์ ดวงกลมโต คืนนี้ค่ะ
โอ้โฮ/ พี่เก่งจริง ๆ หนูขออนุญาตบันทึกแผนการจัดการเรียนรู้หน่วยนี้นะคะ จะนำไปพัฒนากับแผนฯของตนเอง แต่คนละวิชานะคะ(จ๊ะ ยินดี) ตอบแทนพี่เลย ขอบคุณมากค่ะ
อยากได้ตัวอย่างการเขียนแผนการสอนคณิตศาสตร์ชั้นป.4ค่ะ
Name:ployAge:10Study:thaiFamily:thai Zepeto:🇰🇷PLOYSMTOWNL♡VER🇹🇭
Name:ployAge:10Study:thaiFamily:thai Zepeto:🇰🇷PLOYSMTOWNL♡VER🇹🇭
Name:ployAge:10Study:thaiFamily:thai Zepeto:🇰🇷PLOYSMTOWNL♡VER🇹🇭